Hacold Hataphar - Thuốc điều trị cảm cúm, sốt, nhức đầu

Liên hệ

Chính sách khuyến mãi

Dược sỹ tư vấn 24/7.

Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá

Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Chuyển phát toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg). Đơn thuê ship ngoài khách tự thanh toán phí ship


author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất: 2024-05-24 13:44:35

Thông tin dược phẩm

Số đăng ký:
VD-22149-15
Hoạt chất:
Xuất xứ:
Việt Nam
Dạng bào chế:
Viên nén
Đóng gói:
Hộp 25 vỉ x 20 viên
Hạn sử dụng:
36 tháng

Video

Hacold là sản phẩm gì?

  • Hacold là thuốc có sự kết hợp của hai thành phần Paracetamol và Clorpheniramin maleat. Paracetamol là hoạt chất có tác dụng giảm đau, hạ sốt; Chlorpheniramin có công dụng trị viêm mũi, dị ứng. Vì vậy, thuốc Hacold được chỉ định để điều trị các trường hợp cảm, sốt, nghẹt mũi, sổ mũi,... do thời tiết thay đổi hoặc cơ thể tiếp xúc với môi trường nhiều virus, vi khuẩn, ô nhiễm. Thuốc còn có tác dụng giảm đau đối với những trường hợp bị viêm khớp nhẹ, và điều trị triệu chứng của viêm mũi dị ứng. Thuốc Hacold được khuyến cáo sử dụng cho trẻ em trên 6 tuổi và người lớn bị mắc bệnh. 

Thành phần của Hacold

  • Paracetamol: 325 mg.
  • Clorpheniramin maleat: 2 mg.

Dạng bào chế

  • Viên nén.

Cảm cúm là gì?

  • Cảm cúm là một bệnh đường hô hấp thông thường do vi-rút cúm gây ra. Các triệu chứng của cúm bao gồm: sốt, đau nhức đầu và cơ thể, ho và nghẹt mũi hoặc chảy nước mũi.

Công dụng - Chỉ định của Hacold

  • Điều trị cảm, sốt, nhức đầu, sổ mũi, nghẹt mũi, viêm mũi dị ứng.

Cách dùng – liều dùng của Hacold

  • Cách dùng: Thuốc dùng đường uống.
  • Liều dùng: 
    • Đối với người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 2 đến 4 viên một ngày, chia làm 2 lần.
    • Đối với trẻ em từ 6 đến 12 tuổi: Uống 2 viên một ngày, chia làm 2 lần.

Chống chỉ định của Hacold

  • Bệnh nhân đang điều trị bằng thuốc IMAO hoặc đã dùng IMAO trong thời gian 2 tuần trước đó.
  • Bệnh nhân suy gan và suy thận.
  • Người làm các công việc cần sự tập trung cao như lái tàu xe hoặc vận hành máy móc.
  • Glocom góc hẹp, u xơ tuyến tiền liệt, hẹp cổ bàng quang.
  • Người bệnh nhiều lần thiếu máu, có bệnh tim, phổi, gan, thận.
  • Người bệnh đang cơn hen cấp.

Lưu ý khi sử dụng Hacold

  • Thận trọng khi sử dụng thuốc Hacold trên bệnh nhân thiếu máu và uống rượu nhiều, bệnh nhân bị rối loạn bài tiết nước tiểu.
  • Không nên dùng thuốc kéo dài mà cần tham khảo ý kiến của bác sĩ khi có triệu chứng mới, sốt cao trên 39,5 độ C và kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát, đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày.

Sử dụng cho phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú

  • Tham khảo ý kiến bác sĩ.

Sử dụng cho người lái xe và vận hành máy móc

  • Tham khảo ý kiến bác sĩ.

Tác dụng phụ của Hacold

  • Các tác dụng phụ có thể gặp phải trong quá trình sử dụng thuốc Hacold bao gồm: khô miệng, buồn ngủ, rối loạn điều tiết, bỉ tiểu. Khi xuất hiện các triệu chứng trên cần thông báo ngay cho bác sĩ.

Tương tác

  • Sử dụng rượu trong thời gian dùng thuốc Hacold có thể gây ra tác dụng phụ nghiêm trọng ảnh hưởng đến gan.
  • Dùng Paracetamol liều cao dài ngày sẽ tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.
  • Không phối hợp Hacold với các thuốc khác có chứa hoạt chất Paracetamol.
  • Thuốc chống co giật có thể làm tăng độc tính của Paracetamol khi sử dụng đồng thời do tăng chuyển hóa thuốc thành các chất độc hại với gan.
  • Dùng đồng thời Isoniazid với Paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan.

Xử trí khi quên liều

  • Dùng liều đó ngay khi nhớ ra. Không dùng liều thứ hai để bù cho liều mà bạn có thể đã bỏ lỡ. Chỉ cần tiếp tục với liều tiếp theo.

Xử trí khi quá liều

  • Nếu quá liều xảy ra cần báo ngay cho bác sĩ, hoặc thấy có biểu hiện bất thường cần tới bệnh viện để được điều trị kịp thời.

Bảo quản

  • Bảo quản ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp, dưới 30 độ C.
  • Để xa tầm tay trẻ em.

Hạn sử dụng

  • 36 tháng.

Quy cách đóng gói 

  • Hộp 25 vỉ x 20 viên. 
  • Lọ 60 viên.

Nhà sản xuất

  • Công ty cổ phần dược phẩm Hà Tây.

Sản phẩm tương tự

Tài liệu tham khảo: dichvucong.dav.gov.vn/


Câu hỏi thường gặp

Hacold Hataphar - Thuốc điều trị cảm cúm, sốt, nhức đầu hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call: 0971.899.466; Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

0
Điểm đánh giá
(0 lượt đánh giá)
0 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat với Dược Sĩ