Fexofenaderm 120mg Hasan - Dermapharm - Thuốc trị viêm mũi dị ứng

Liên hệ

Chính sách khuyến mãi

Dược sỹ tư vấn 24/7.

Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá

Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Chuyển phát toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg). Đơn thuê ship ngoài khách tự thanh toán phí ship


author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất: 2024-02-22 08:58:50

Thông tin dược phẩm

Hoạt chất:
Xuất xứ:
Việt Nam
Dạng bào chế:
Viên nén
Đóng gói:
Hộp 3,hộp 10 vỉ x 10 viên
Hạn sử dụng:
36 tháng

Video

Fexofenaderm 120mg Hasan - Dermapharm là sản phẩm gì?

  • Quầy thuốc Trường Anh xin giới thiệu sản phẩm Fexofenaderm 120mg Hasan - Dermapharm, được sản xuất bởi Công ty TNHH Liên Doanh Hasan - Dermapharm. Fexofenaderm 120mg Hasan - Dermapharm có công dụng điều trị viêm mũi dị ứng. Sản phẩm được bào chế dạng viên nén, có thành phần chính là Fexofenadin hydroclorid.

Thành phần của Fexofenaderm 120mg Hasan - Dermapharm

  • Fexofenadin hydroclorid: 120mg

Dạng bào chế

  • Viên nén dạng bao phim

Viêm mũi dị ứng là gì?

  • Viêm mũi dị ứng là bệnh lý thường gặp ở rất nhiều người. Viêm mũi xảy ra khi niêm mạc (màng lót bên trong mũi) bị viêm khi người bệnh hít phải dị nguyên (chất gây dị ứng) như bụi, khói, lông, tơ,... và hắt hơi là một dạng phản ứng của cơ thể nhằm chống lại dị nguyên này.

Công dụng - Chỉ định của Fexofenaderm 120mg Hasan - Dermapharm

  • Điều trị các vấn đề về viêm mũi dị ứng và viêm kết mạc dị ứng cho người lớn và trẻ em từ 6 tuổi trở lên như: hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, chảy nước mắt…

  • Điều trị triệu chứng mề đay tự phát.

  • Điều trị các vấn đề dị ứng mãn tính.

Cách dùng – liều dùng của Fexofenaderm 120mg Hasan - Dermapharm

  • Cách dùng:

    • Sản phẩm dùng đường uống

  • Liều dùng:

    • Liều dùng cho người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 120 mg fexofenadin hydroclorid/lần/ngày (1 viên/lần/ngày).

Chống chỉ định của Fexofenaderm 120mg Hasan - Dermapharm

  • Bệnh nhân dị ứng, mẫn cảm với bất kì thành phần nào của sản phẩm.

Lưu ý khi sử dụng Fexofenaderm 120mg Hasan - Dermapharm

  • Thận trọng theo dõi khi dùng fexofenadin cho người có nguy cơ tim mạch hoặc đã có khoảng Q–T kéo dài từ trước.

  • Không nên dùng thêm thuốc kháng histamin nào khác khi đang sử dụng fexofenadin.

  • Thận trọng và điều chỉnh liều thích hợp khi dùng thuốc cho người có chức năng thận suy giảm vì nồng độ thuốc trong huyết tương tăng do thời gian bán thải kéo dài. Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi bị suy thận hay phải thẩm phân máu khuyến cáo dùng liều 60 mg fexofenadin hydroclorid x 1 lần/ngày.

  • Cần thận trọng khi dùng thuốc cho người cao tuổi (trên 65 tuổi) thường suy giảm sinh lý chức năng thận. Người suy gan: không cần điều chỉnh liều.

  • Trẻ em từ 6 đến 12 tuổi: Khuyến cáo dùng dược phẩm chứa fexofenadin hydroclorid ở hàm lượng thấp hơn hàm lượng của viên nén bao phim Fexofenaderm 120 mg: 30 mg fexofenadin hydroclorid x 2 lần/ngày.  

  • Trẻ em dưới 6 tuổi: Độ an toàn và hiệu quả của thuốc ở trẻ em dưới 6 tuổi chưa được xác định. Do đó, không dùng fexofenadin ở trẻ em dưới 6 tuổi.

  • Cần ngừng fexofenadin ít nhất 24 – 48 giờ trước khi tiến hành các thử nghiệm kháng nguyên tiêm trên da.

Sử dụng cho phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú

  • Phụ nữ có thai: Tham khảo ý kiến của bác sĩ.

  • Phụ nữ đang trong giai đoạn cho con bú: Tham khảo ý kiến của bác sĩ.

Sử dụng cho người lái xe và vận hành máy móc

  • Tham khảo ý kiến của bác sĩ.

Tác dụng phụ của Fexofenaderm 120mg Hasan - Dermapharm

  • Thường gặp: buồn ngủ, mệt mỏi, đau đầu, mất ngủ, chóng mặt; buồn nôn, khó tiêu; nhiễm virus (cảm, cúm), đau bụng kinh, nhiễm khuẩn hô hấp, ngứa họng, ho, sốt, viêm tai giữa, viêm xoang, đau lưng.

  • Ít gặp: sợ hãi, rối loạn giấc ngủ, ác mộng; khô miệng, đau bụng.

  • Hiếm gặp: ban, mày đay, ngứa; phản ứng quá mẫn, phù mạch, tức ngực, khó thở, đỏ bừng, choáng phản vệ.

Tương tác

  • Thuốc kháng acid chứa thành phần magie, nhôm: Làm giảm hấp thu Fexofenadin. Do đó, nên uống các thuốc này cách nhau 2 giờ.

  • Ketoconazol, Erythromycin: Gây tăng quá trình hấp thu và giảm thải trừ Fexofenadin. Tuy nhiên, tương tác không mang lại ý nghĩa lâm sàng.

  • Không dùng chung với nước ép bưởi vì có thể làm giảm sinh khả dụng của thuốc.

Xử trí khi quên liều

  • Nếu bệnh nhân quên liều, hãy uống ngay khi nhớ ra hoặc bỏ qua liều đó nếu khoảng cách liều quên và liều tiếp theo gần nhau. Tuyệt đối không uống gấp đôi liều 1 lần, để tránh vượt quá liều sử dụng tối đa.

Xử trí khi quá liều

  •  Nếu quá liều xảy ra cần báo ngay cho bác sĩ, hoặc thấy có biểu hiện bất thường cần tới bệnh viện để được điều trị kịp thời.

Bảo quản

  • Bảo quản ở nơi khô ráo.

  • Để xa tầm tay của trẻ em.

Hạn sử dụng

  • 36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Quy cách đóng gói

  •  Hộp 3,hộp 10 vỉ x 10 viên

Nhà sản xuất

  •  Công ty TNHH Liên Doanh Hasan - Dermapharm

Sản phẩm có công dụng tương tự

Tài liệu tham khảo: https://drugbank.vn/


Câu hỏi thường gặp

Fexofenaderm 120mg Hasan - Dermapharm - Thuốc trị viêm mũi dị ứng hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call: 0971.899.466; Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

0
Điểm đánh giá
(0 lượt đánh giá)
0 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat với Dược Sĩ