Acemol 325mg Nadyphar (400 viên) là gì?
- Acemol 325mg Nadyphar (400 viên) là thuốc được sản xuất bởi Công ty cổ phần dược phẩm 2/9 với thành phần chính Acetaminophen có tác dụng điều trị hạ sốt và giảm đau hiệu quả. Acemol 325mg Nadyphar (400 viên) được sử dụng trong các trường hợp như cúm, đau nhức đầu, sốt…
Thành phần của Acemol 325mg Nadyphar (400 viên)
Dạng bào chế
Công dụng và chỉ định của Acemol 325mg Nadyphar (400 viên)
- Thuốc Acemol được chỉ định dùng để điều trị hạ sốt và giảm đau trong các trường hợp: Cảm cúm sốt, đau nhức.
Cách dùng - Liều dùng của Acemol 325mg Nadyphar (400 viên)
- Cách dùng:
- Liều dùng:
- Người lớn: Mỗi lần uống 1 - 2 viên, ngày 3 lần hoặc cách 4 giờ.
- Trẻ em trên 12 tuổi:Mỗi lần uống 1 viên, ngày 2 - 3 lần.
Chống chỉ của Acemol 325mg Nadyphar (400 viên)
- Quá mẫn với paracetamol.
- Thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase (G6PD).
Lưu ý khi sử dụng Acemol 325mg Nadyphar (400 viên)
- Bệnh nhân thiếu máu từ trước. Suy giảm chức năng gan hoặc thận.
- Uống nhiều rượu có thể tăng độc tính của paracetamol đối với gan.
- Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
Sử dụng cho phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú
- Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú tham khảo ý kiến bác sĩ
Sử dụng cho người lái xe và vận hành máy móc
- Thuốc không gây ảnh hưởng lên khả năng lái xe và vận hành máy móc.
Tác dụng phụ của Acemol 325mg Nadyphar (400 viên)
- Thường gặp, ADR > 1/100
- Ít gặp, 1/1000 < ADR < 1/100
- Da: Vài trường hợp dị ứng: Phát ban ngoài da với hồng ban hoặc mề đay.
- Tiêu hóa: Rối loạn tiêu hóa.
- Máu: Giảm bạch cầu trung tính, thiếu máu
- Tiết niệu: Độc với thận.
- Hiếm gặp, ADR < 1/1 000
- Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng.
Tương tác
- Dùng đồng thời với các thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturat, carbamazepin), isoniazid làm tăng độc tính đối với gan.
- Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống động của coumarin và dẫn chất indandion. Tác dụng này ít hoặc không quan trọng về lâm sàng nên paracetamol được dùng khi cần giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt cho người bệnh đang dùng coumarin và dẫn chất indandion.
Quên liều và cách xử trí
- Dùng liều đó ngay khi nhớ ra. Không dùng liều thứ hai để bù cho liều mà bạn có thể đã bỏ lỡ. Chỉ cần tiếp tục với liều tiếp theo.
Quá liều và cách xử trí
- Nếu quá liều xảy ra cần báo ngay cho bác sĩ, hoặc thấy có biểu htiện bất thường cần tới bệnh viện để được điều trị kịp thời.
Bảo quản
- Bảo quản ở nhiệt độ thoáng mát dưới 30 độ c.
- Để xa tầm tay trẻ em.
Quy cách đóng gói
Nhà sản xuất
Sản phẩm tương tự
Giá Acemol 325mg Nadyphar (400 viên) là bao nhiêu?
- Acemol 325mg Nadyphar (400 viên) hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.
Mua Acemol 325mg Nadyphar (400 viên) ở đâu?
Các bạn có thể dễ dàng mua Acemol 325mg Nadyphar (400 viên) tại Trường Anh Pharm bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng với khách lẻ theo khung giờ sáng:10h-11h, chiều: 14h30-15h30
- Mua hàng trên website: https://quaythuoc.org
- Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.