Hapacol CS Day 650mg/5mg - Thuốc hạ sốt hiệu quả của

125,000 đ

Chính sách khuyến mãi

Dược sỹ tư vấn 24/7.

Khách hàng lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá

Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.

Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.

Chuyển phát toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg). Đơn thuê ship ngoài khách tự thanh toán phí ship


author-avatar
Được viết bởi
Cập nhật mới nhất: 2024-02-19 23:46:15

Thông tin dược phẩm

Số đăng ký:
VD-20568-14
Hoạt chất:
Hoạt chất:
Paracetamol 650 mg; Phenylephrin HCl 5 mg
Xuất xứ:
Việt Nam
Dạng bào chế:
Viên nén
Đóng gói:
Hộp 10 vỉ x 10 viên
Hạn sử dụng:
36 tháng

Video

Hapacol CS Day 650mg/5mg là gì?

  • Hapacol CS Day 650mg/5mg là thuốc được sản xuất bởi Công ty cổ phần Dược Hậu Giang, với thành phần chính Paracetamol kết hợp Phenylephrin HCl có tác dụng điều trị các triệu chứng sốt, sổ mũi, sung huyết mũi do cảm cúm, cảm lạnh, thuốc giúp nhanh chóng làm hạ thân nhiệt để người bệnh cảm thấy dễ chịu mát mẻ hơn.

Thành phần của Hapacol CS Day 650mg/5mg

  • Paracetamol 650mg
  • Phenylephrin HCl 5mg.

Dạng bào chế                     

  • Viên nén.

Công dụng và chỉ định của Hapacol CS Day 650mg/5mg

  • Hapacol CS Day điều trị các triệu chứng sốt, sổ mũi, sung huyết mũi do cảm cúm, cảm lạnh.

Cách dùng - Liều dùng của Hapacol CS Day 650mg/5mg

  • Cách dùng:
    • Thuốc dùng đường uống.
  • Liều dùng:
    • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1 viên x 2 – 3 lần/ngày. Khoảng cách giữa hai lần uống thuốc từ 4 – 6 giờ và không uống quá 6 viên/ngày.
    • Bạn cũng có thể dùng thuốc theo chỉ dẫn của bác sĩ.

Chống chỉ định của Hapacol CS Day 650mg/5mg

  • Quá mẫn với một trong các thành phần của thuốc.
  • Suy gan, thiếu hụt glucose – 6 – phosphate dehydrogenase.
  • Trẻ em dưới 12 tuổi.
  • Không dùng Phenylephrine cho bệnh nhân mắc bệnh động mạch vành nặng, tăng huyết áp nặng, bệnh tim mạch, cường giáp, người đang dùng hoặc đã dùng thuốc ức chế monoamine oxidase.

Lưu ý khi sử dụng Hapacol CS Day 650mg/5mg

  • Bạn lưu ý uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính của paracetamol với gan.
  • Người đang sử dụng các chất ức chế thụ thể beta-adrenergic cũng cần thận trọng khi dùng paracetamol.

Sử dụng cho phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú

  • Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú tham khảo ý kiến bác sĩ

Sử dụng cho người lái xe và vận hành máy móc

  • Chưa tìm thấy tài liệu chứng tỏ thuốc Hapacol CS Day ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Tác dụng phụ của Hapacol CS Day 650mg/5mg

  • Paracetamol hiếm khi gây tác dụng phụ nhưng đôi khi có thể gây dị ứng, ban da, nôn, buồn nôn, một vài trường hợp có thể giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu. Thuốc có thể gây suy gan (do hủy tế bào gan) khi dùng liều cao, kéo dài.
  • Phenylephrine có thể gây nhịp tim nhanh, đánh trống ngực, bồn chồn, khó ngủ, tăng huyết áp.
  • Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng.

Tương tác

  • Thuốc ức chế MAO làm tăng tác dụng toàn thân của Phenylephrine.
  • Thuốc chống trầm cảm ba vòng, Guanethidin, Atropin sulfat, Alcaloid nấm cựa gà dạng tiêm, Digitalis làm tăng tác dụng tăng huyết áp của Phenylephrine.

Quên liều và cách xử trí

  • Dùng liều đó ngay khi nhớ ra. Không dùng liều thứ hai để bù cho liều mà bạn có thể đã bỏ lỡ. Chỉ cần tiếp tục với liều tiếp theo.

Quá liều và cách xử trí

  • Nếu quá liều xảy ra cần báo ngay cho bác sĩ, hoặc thấy có biểu hiện bất thường cần tới bệnh viện để được điều trị kịp thời.

Bảo quản

  • Bảo quản ở nhiệt độ thoáng mát dưới 30 độ c.
  • Để xa tầm tay trẻ em.

Quy cách đóng gói

  • Hộp 10 vỉ x 10 viên

Nhà sản xuất

  • Công ty cổ phần Dược Hậu Giang

Sản phẩm tương tự


Câu hỏi thường gặp

Các bạn có thể dễ dàng mua Hapacol CS Day 650mg/5mg - Thuốc hạ sốt hiệu quả của tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng với khách lẻ theo khung giờ sáng:9h-11h30, chiều: 2h-4h
  • Mua hàng trên website: https://quaythuoc.org
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: 0971.899.466
  • Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.

Sản phẩm liên quan


Sản phẩm cùng hãng

Chủ đề

Bình luận

Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này

Đánh giá

0
Điểm đánh giá
(0 lượt đánh giá)
0 %
4.00
0 %
3.00
0 %
2.00
0 %
4.00
0 %
1 2 3 4 5
Thêm giỏ hàng
Gọi Tư Vấn Miễn Phí Chat nhanh đặt hàng Chat với Dược Sĩ