Aspirin pH8 - 500mg - Thuốc giảm đau cơ, khớp hiệu quả. Skip to main content

Aspirin pH8 - 500mg - Thuốc giảm đau cơ, khớp hiệu quả.

0 VNĐ

Thêm vào giỏ hàng
Hotline: 0973998288

Quầy thuốc xin được giới thiệu tới mọi người thuốc giảm đau cơ, khớp Aspirin pH 8 - 500mg. Được dùng trong trường hợp giảm đau trong các trường hợp: viêm khớp, thấp khớp, đau dây thần kinh, đau cơ, đau lưng, bong gân, đau răng, đau do các chấn thương như gãy xương, trật khớp, đau sau giải phẫu. Điều trị triệu chứng các trường hợp nhức nửa đầu, cảm cúm thông thường và điều trị hội chứng Kawasaki. Với tác dụng tích cực của thuốc sẽ hạn chế được các cơn đau, giúp cho việc điều trị tìm ra nguyên nhân gây ra cơn đau, cũng như là quá trình điều trị dễ dàng hơn, giúp đạt hiệu quả cao nhất. Thuốc được sản xuất bởi  Công ty cổ phần Hóa Dược Phẩm Mekophar.


Công thức:

  • Aspirin starch tương đương Acid acetylsalicylic .............. 500 mg
  • T á dược vừa đủ..................................................................... 1 viên
  • (Sodium starch glycolate, acid stearic, Colloidal silicon dioxide, Lactose, Methacrylic acid copolymer, Polyethylen glycol 4000, Talc, Diethyl phtalate, Isopropyl alcohol, Aceton)

Chỉ Định:

  • Giảm đau trong các trường hợp: viêm khớp, thấp khớp, đau dây thần kinh, đau cơ, đau lưng, bong gân, đau răng, đau do các chấn thương như gãy xương, trật khớp, đau sau giải phẫu. 
  • Điều trị triệu chứng các trường hợp nhức nửa đầu, cảm cúm thông thường. 
  • Điều trị hội chứng Kawasaki. 

Chống chỉ định:

  •  Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc. 
  • Người bệnh có tiền sử bệnh hen. 
  • Người bệnh ưa chảy máu, giảm tiểu cầu, loét dạ dày hoặc tá tràng đang tiến triển, suy tim, suy gan, suy thận.

 

Tính chất:

  • Acid acetylsalicylic (Aspirin) có tác dụng giảm đau, hạ nhiệt, chống viêm. 
  • Ngoài ra, Aspirin còn có tác dụng ức chế không thuận nghịch kết tập tiểu cầu. 

Tác dụng phụ:

  • Buồn nôn, nôn, khó tiêu, khó chịu ở thượng vị, ợ nóng, đau dạ dày, loét dạ dày– ruột, mệt mỏi, ban, mày đay, thiếu máu tan huyết, yếu cơ, khó thở, sốc phản vệ. 
  • Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc. 

Thận trọng:

  • Khi sử dụng đồng thời với thuốc chống đông máu hoặc có nguy cơ chảy máu khác. 
  •  Không kết hợp Aspirin với các thuốc kháng viêm không steroid và các glucocorticoid. 
  • Khi sử dụng cho trẻ em vì nguy cơ hội chứng Reye. 
  • Cần phải giảm liều ở người cao tuổi vì có khả năng bị nhiễm độc Aspirin. 

Thời kỳ mang thai và cho con bú:

  • Phụ nữ mang thai : không được dùng Aspirin trong 3 tháng cuối cùng của thời kỳ mang thai. 
  • Phụ nữ trong thời kỳ đang cho con bú: có thể dùng thuốc vì ở liều điều trị bình thường Aspirin có rất ít nguy cơ xảy ra tác dụng có hại ở trẻ bú sữa mẹ. 

Tương tác:

  • Làm giảm nồng độ của Indomethacin, Naproxen và Fenoprofen. 
  • Làm tăng nguy cơ chảy máu đối với Warfarin. 
  • Làm tăng nồng độ Methotrexat, thuốc hạ glucose huyết (sulphonylurea, phenytoin, acid valproic) trong huyết thanh và tăng độc tính. 
  • Làm giảm tác dụng các thuốc acid uric niệu như probenecid và sulphinpyrazole. 

Qúa liều và cách xử trí:

  • Nếu trường hợp quá liều xảy ra, đề nghị đến ngay cơ sở y tế gần nhất để nhân viên y tế có phương pháp xử lý. 

Cách dùng:

  Uống nguyên viên, không được nhai hay nghiền ra. 

  • Người lớn: 1 viên/lần, ngày 2 – 4 lần. 
  • Trẻ em từ 12 – 15 tuổi: 1 viên/lần, ngày 1 – 2 lần.

Đóng gói:

    Hộp 20 vỉ x 10 Viên bao phim

Nhà sản xuất:

    Công ty cổ phần Hóa Dược Phẩm Mekophar

Mua Aspirin pH8 - 500mg ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng mua Aspirin pH8 - 500mg tại Quầy Thuốc bằng cách

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng :
    • Đ/c : 29 Xa la, Hà Đông, Hà Nội
  • Mua hàng trên website : http://quaythuoc.org
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline : Call/Zalo: 0973998288 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất



Đăng ký ngay để được tư vấn


1 2 3 4 5